MODEM QUANG V.35


Giới thiệu

     Truyền dẫn tín hiệu V.35 Nx64k thông qua sợi quang, giúp tăng khoảng cách truyền dữ liệu, kết hợp với Modem quang FMO-E1 để mở rộng số lượng kênh dữ liệu của mạng ATM hoặc DDN.


Tính năng

  • Hai hàng trạng thái chỉ thị LED, hàng phía trên chỉ trạng thái local, hàng dưới chỉ trạng thái remote và báo động. 
  • Phát triển trên chip lập trình tự phát triển có độ bảo mật và ổn định cao. 
  • Thực hiện việc tách các khe thời gian để tạo các kênh dữ liệu N*64k(N=1—32).
  • Cung cấp 3 chức năng lặp: local loop(ANA), to remote loop(DIG), order remote loop(REM). 
  • Chức năng tạo mã ngẫu nhiên để kiểm tra, dễ dàng lắp đặt và bảo trì.
  • Khả năng thiết lập tốc độ cho thiết bị từ xa (xung slave) khi kết nối với thiết bị đặt ở chế độ xung master.
  • Modem quang V.35 có thể kết hợp sử dụng với Modem quang E1 thành 1 cặp, giúp tiết kiệm bộ chuyển đổi E1-V.35.

Thông số kỹ thuật

Giao diện V.35:
  • Chuẩn giao tiếp: CCITT (ITU-T) V.35
  • Tốc độ truyền dẫn: 2048Kbps
  • Connector: DB25 Male (Tùy chọn Female)
  • Kiểu giao tiếp: DCE
  • Xung clock: G.703 resume clock, internal/external clock
Giao diện quang:
  • Đầu nối quang: FC Duplex hoặc SC Duplex
  • Bước sóng hoạt động: 850nm/1310nm (Multimode); 1310nm/1550nm (Singlemode)
  • Khoảng cách truyền dẫn: 2km (Multimode); 20km-120km (Singlemode)