GIAỈ PHÁP L2 Switch CHO FTTH + IPTV

         PON chỉ có lợi khi triển khai những nơi tập trung đông dân cư, khu vực nội thị, thành phố . Với những nơi dân cư thưa, địa bàn rộng nhưng có nhu cầu sử dụng các dịch vụ  truy cập internet tốc độ cao, băng thông lớn. Nếu như chỉ có vài chục Khách hàng và thậm chí dưới 10 khách hàng cần lắp đặt FTTH +IPTV nhưng khu vực đó chưa có hạ tầng PON thì sao? Bên cạnh đó các tòa nhà chung cư, khách sạn, khu căn hộ dân cư,… khi thiết kế hạ tầng mạng đa số đã lắp sẵn cáp mạng (chuẩn CAT 5e hoặc 6) đến từng căn hộ , nếu vậy thì làm sao triển khai mạng quang PON vào nhà cho khách hàng được ?  lúc đó AON sẽ phát huy lợi thế. 

         Với quan điểm "ĐỂ MẤT MỘT KHÁCH HÀNG VÀO TAY ĐỐI THỦ SẼ TIỀM ẨN NGUY CƠ MẤT THÊM NHIỀU KHÁCH HÀNG TIẾP THEO". Vì vậy đối với nhà cung cấp dịch vụ dù nơi đâu và điều kiện thế nào cũng phải triển khai nhanh phục vụ khi khách hàng có nhu cầu.

         Để giải quyết bài toán đó thì Giải pháp triển khai lắp đặt Switch quang là nhanh hơn cả, vừa giúp tiết kiệm chi phí vừa phục vụ ngay các dịch vụ internet tốc độ cao và truyền hình số (FTTH + IPTV) hoặc vừa kết hợp phát triển các trạm BTS song song với phát triển thuê bao cho các vùng sâu, vùng xa ít dân cư,... hay cho các tòa nhà chung cư, khách sạn, khu căn hộ,…   

         Chúng tôi xin giới thiệu dòng Switch quang VolkTek  model MEN-6328 kết hợp MEN-5314  sẽ giúp nhà cung cấp dịch vụ không để bất kỳ khách hàng nào rơi vào tay đối thủ.

Switch L2 Volktek model MEN-6328
 ( 24-SFP slot 10/100Base-FX + 4 SFP slot Gigabit combo Managed Network Switch).

Tính năng cơ bn

- Hỗ trợ các dịch vụ: dữ liệu, thoại, hình ảnh (triple play services). 

- Hỗ trợ các chuẩn: IEEE 802.1q; IEEE 803.2ad/d/w; QinQ.

- Hỗ trợ các tính năng: Multicast, MVR (Multicast Vlan Registration), IGMP. 

- Có khả năng giới hạn tốc độ trên cổng hướng xuống theo bước n x 1Mbps. 

- Có khả năng quản lý thiết bị qua Telnet và qua giao diện WEB. 

- Port trunking LACP: support ≥ 8 port per trunk. 

- Số VLAN có thể tạo được ≥ 256 VLAN. 

- Storm control: hỗ trợ Broadcast/ multicast storm control. 

- Có khả năng chống xâm nhập qua địa chỉ MAC. 

- Chống tấn công qua HTTP. 

- Module SFP GE Single mode chun LC, bước sóng 1310nm vi khong cách ≥ 10km tương thích vi SW. 

Tiêu chuẩn kỹ thuật cơ bản

- 24 slots 10/100Base-FX SFP + 4 slots SFP/LAN Gigabit Combo

- 1 Port console; 

- Layer 2: 802.1Q VLAN, Full layer 2 protocol; 

- Support MVR and PPPoE (7 requirement functions for VNPT); 

- Port security: LACP trunking, STP/RSTP, Port base VLAN, Storm control, DHCP Snooping/DHCP relay, limiting bandwidth, MVR, IGMP snooping (v1/v2/v3); 

- Support Loop Detection/Auto recovery timer; 

- Support SNMP v1, v2c; 

- 802.1p Priority queues per port; 

- Full control via web UI/CLI; 

- 1U, Power: AC 100~240VAC (optional 48VDC).

Comments